Marmaray, một trong những hệ thống đường sắt quan trọng nhất của Istanbul, đáp ứng rất nhiều nhu cầu giao thông công cộng của thành phố. Nối hai bờ Châu Âu và Anatolian, Marmaray có tổng cộng 43 điểm dừng và quãng đường dài mất 115 phút. Vì lý do này, Marmaray dừng lại, thời gian thám hiểm và Halkalı-Tên ga Gebze nằm trong số những thông tin gây tò mò.
Nằm ở phía châu Âu của Marmaray Halkalıvà bắt đầu Gebze. Về phía châu Âu Halkalı và Kazlıçeşme Marmaray, trong khi phía Anatilian cung cấp vận chuyển giữa Đài phun nước Ayrılık và Gebze. Người dân Istanbul biết rất rõ rằng bước đầu tiên của dự án này được thực hiện bởi dòng Fountain tách biệt Kazlıçeşme nối liền phía Anatilian Side và phía châu Âu.
Gebze-Halkalı Có các dịch vụ xe lửa bổ sung giữa Zeytinburnu và Maltepe với khoảng cách 15 phút ở Marmaray. Chuyến tàu đầu tiên từ Gebze rời đi lúc 8:06.00 và chuyến tàu cuối cùng lúc 22.15:XNUMX. HalkalıChuyến tàu đầu tiên bắt đầu lúc 06.00:22.00 và chuyến tàu cuối cùng bắt đầu lúc XNUMX:XNUMX. Marmaray, nơi chở hàng triệu người, có kết nối với nhiều ga khác nhau bằng tàu điện ngầm, xe buýt điện ngầm, phà và xe điện.
Halkalı Dừng Gebze Marmaray
Nó có tuyến tàu điện ngầm dài nhất lớn nhất ở Istanbul Halkalı Tổng số tuyến Gebze Metro 43 gian hàng Từ những điểm dừng này 15 về phía châu Âu, trong khi phần còn lại 28 điểm dừng là về phía Anatilian.
- Halkalı
- Mustafa Kemal
- Küçükçekmece
- Florya
- Thủy cung Florya
- Yesilköy
- Yesilyurt
- Atakoy
- Bakırköy
- yenimahalle
- Zeytinburnu
- Kazlıçeşme
- Yenikapı
- Sirkeci
- Uskudar
- Đài phun nước
- Sogutlucesme
- Feneryolu
- Göztepe
- erenköy
- Suadiye
- người lái xe hạng nặng
- Küçükyalı
- İdealtepe
- Bãi biển Sureyya
- Malta
- Cevizli
- tổ tiên
- mũi nhọn
- Kartal
- Yunus
- Pendik
- nước nóng
- xưởng đóng tàu
- Guzelyali
- Aydıntepe
- İçmeler
- Tuzla
- Çayırova
- Fatih
- Osmangazi
- Darıca
- Gebze
Bản đồ Marmaray - Halkalı Dòng Gebze Marmaray
- Bạn có thể tải Bản đồ Marmaray này về Máy tính hoặc điện thoại di động.
Halkalı Lịch trình Gebze Marmaray
Phù hợp với các biện pháp chống dịch và dần dần bình thường hóa, Marmaray của chúng tôi đào tạo; vào những ngày không giới nghiêm
Từ 06:00 - 21:00 theo lịch trình bình thường, chỉ sau 21:00 Halkalı-Gabze-Halkalı 15 phút giữa các ngày có lệnh giới nghiêm Halkalı-Gabze-Halkalı Nó sẽ phục vụ trong khoảng thời gian 30 phút giữa.
TRẠM (ĐẾN RING) | ĐÀO TẠO ĐẦU TIÊN | ĐÀO TẠO CUỐI |
1. Gebze | 06:00 | 22:15 |
2. Darica | 06:03 | 22:18 |
3.Osmangazi | 06:05 | 22:20 |
4. đi chinh phục | 06:08 | 22:23 |
5. Cayirova | 06:10 | 22:25 |
6. muối | 05:58 | 22:29 |
7. İçmeler | 06:01 | 22:32 |
8. Aydıntepe | 06:03 | 22:34 |
9. Guzelyali | 06:05 | 22:36 |
10. xưởng đóng tàu | 06:07 | 22:38 |
11. nước nóng | 06:10 | 22:41 |
xnumx.p Pendik | 06:00 | 22:44 |
13. cá heo | 06:03 | 22:47 |
14. diều hâu | 06:06 | 22:50 |
15. mũi nhọn | 06:09 | 22:53 |
16. tổ tiên | 06:11 | 22:55 |
17. Cevizli | 06:14 | 22:58 |
18. Tiếng Malta | 06:17 | 23:01 |
19. Bãi biển Sureyya | 06:19 | 23:03 |
20. Lý tưởng | 06:21 | 23:05 |
21. Kucukyali | 06:23 | 23:07 |
22. người lái xe hạng nặng | 06:26 | 23:10 |
23.Suadiye | 06:28 | 23:12 |
24. erenköy | 06:31 | 23:15 |
25. Göztepe | 06:34 | 23:18 |
26. Ngọn hải đăng | 06:36 | 23:20 |
27. Sogutlucesme | 05:55 | 23:23 |
28. Đài phun nước tách | 06:00 | 23:28 |
29. Uskudar | 06:04 | 23:32 |
30.Sirkeci | 06:08 | 23:36 |
31. Yên | 06:11 | 23:39 |
32. Kazlicesme | 06:16 | 23:44 |
33. Zeytinburnu | 06:20 | 23:48 |
34. yenimahalle | 06:11 | 23:51 |
35. Bakirkoy | 06:13 | 23:53 |
36. Atakoy | 06:15 | 23:55 |
37. Yesilyurt | 06:18 | 23:58 |
38. Yesilköy | 06:20 | 00:00 |
39. Thủy cung Florya | 06:24 | 00:04 |
40. Florida | 06:26 | 00:06 |
41. Kucukcekmece | 06:29 | 00:09 |
42. Liên hệ trực tiếp với Mustafa | 06:32 | 00:12 |
43. Halkalı | - | - |
TRẠM (ĐẾN GEBZE) | ĐÀO TẠO ĐẦU TIÊN | ĐÀO TẠO CUỐI |
1. Halkalı | 06:00 | 22:03 |
2. Liên hệ trực tiếp với Mustafa | 06:03 | 22:06 |
3. Kucukcekmece | 06:06 | 22:09 |
4. Florida | 06:09 | 22:12 |
5. Thủy cung Florya | 06:11 | 22:14 |
6. Yesilköy | 06:14 | 22:17 |
7. Yesilyurt | 06:16 | 22:19 |
8. Atakoy | 06:02 | 22:22 |
9. Bakirkoy | 06:04 | 22:24 |
10. yenimahalle | 06:06 | 22:26 |
11. Zeytinburnu | 05:56 | 22:29 |
12. Kazlicesme | 06:00 | 22:33 |
13. Yên | 05:51 | 22:38 |
14.Sirkeci | 05:54 | 22:41 |
15. Uskudar | 05:58 | 22:45 |
16. Đài phun nước tách | 06:03 | 22:50 |
17. Sogutlucesme | 05:56 | 22:54 |
18. Ngọn hải đăng | 05:59 | 22:57 |
19. Göztepe | 06:01 | 22:59 |
20. erenköy | 06:04 | 23:02 |
21.Suadiye | 06:07 | 23:05 |
22. người lái xe hạng nặng | 06:09 | 23:07 |
23. Kucukyali | 06:11 | 23:09 |
24. Lý tưởng | 06:13 | 23:11 |
25. Bãi biển Sureyya | 06:15 | 23:13 |
26. Tiếng Malta | 06:04 | 23:15 |
27. Cevizli | 06:07 | 23:18 |
28. tổ tiên | 06:10 | 23:21 |
29. mũi nhọn | 06:12 | 23:23 |
30. diều hâu | 06:15 | 23:26 |
31. cá heo | 06:18 | 23:29 |
32. Pendik | 06:05 | 23:32 |
33. nước nóng | 06:08 | 23:35 |
34. xưởng đóng tàu | 06:11 | 23:38 |
35. Guzelyali | 06:13 | 23:40 |
36. Aydıntepe | 06:15 | 23:42 |
37. İçmeler | 06:17 | 23:44 |
38. muối | 06:20 | 23:47 |
39. Cayirova | 06:24 | 23:51 |
40. đi chinh phục | 06:27 | 23:54 |
41.Osmangazi | 06:30 | 23:57 |
42. Darica | 06:33 | 00:00 |
43. Gebze | - | - |
Giờ tàu đầu tiên và cuối cùng của Marmaray
Halkalı Gebze Metro mất bao nhiêu phút?
Trạm Marmaray: Halkalı Như đã đề cập ở trên trong tàu điện ngầm Gebze Gian hàng 43 được đặt Halkalı và tổng thời gian giữa các điểm dừng Gebze sẽ giảm xuống còn 115 phút. Ngắn gọn Halkalıkhởi hành Số phút 115 Yani 1 giờ 55 phút sẽ ở Gebze. Vui lòng xem Bản đồ Marmaray để biết thêm thông tin!
Dừng chuyển nhượng Marmaray
Halkalı Có nhiều điểm dừng chuyển trên tuyến Gebze Metro. Halkalı Dưới đây bạn có thể thấy các tuyến tàu điện ngầm và các điểm dừng bạn sẽ chuyển qua Tuyến tàu điện ngầm Gebze:
- Halkalı tại trạm M1B Yenikapı-Halkalı chuyển tuyến metro
- Chuyển tuyến tàu điện ngầm M9 İkitelli-Ataköy tại ga Ataköy
- Chuyển tuyến tàu điện ngầm M3 Bakırköy-Başakşehir tại ga Bakırköy
- M1A Yenikapı-Atatürk Chuyển sân bay tại ga Yenikapı
- Chuyển tuyến tàu điện ngầm M1B Yenikapı-Kirazlı và M2 Yenikapı-Hacıosman tại ga Yenikapı
- T1 tại ga Sirkeci Kabataş- Chuyển tuyến xe điện và tuyến đường biển Bağcılar
- M4 tại trạm Eylul Fountain KadıköyChuyển tuyến metro bằng muối
- Chuyển tuyến tàu điện ngầm M5 Üsküdar-Çekmeköy tại ga Üsküdar
- Chuyển tuyến tàu điện ngầm M12 Göztepe-mraniye tại ga Gotztepe
- Chuyển tuyến tàu điện ngầm M8 Bostancı-Dudullu tại ga Bostancı
- M10 Pendik-Sabiha Gotkçen chuyển tuyến tàu điện ngầm tại ga Pendik
- İçmeler tại trạm M4 KadıköyChuyển tuyến metro bằng muối
Biểu phí Marmaray (2021)
Biểu giá vé trọn gói của Marmaray 2021 được xác định là tối thiểu 3,50 TL cho phương tiện di chuyển và 7,75 TL cho phương tiện vận chuyển toàn tuyến. Tỷ lệ này khác nhau giữa các sinh viên. Học sinh trả 1,70 TL cho quãng đường ngắn nhất và 3,50 TL cho quãng đường xa nhất. Ở Marmaray, nơi ứng dụng 'thanh toán khi bạn đi' hợp lệ, lệ phí thay đổi tùy theo số lượng trạm đã đến. Trong khi biểu giá đầy đủ được rút lại khi bạn lên Marmaray, phần chênh lệch sẽ được trả lại cho Istanbulkart từ các thiết bị trả lại.
Xe lửa Marmaray
Cho đến năm 2, 2013 bộ xe lửa ngoại ô với tổng số 38 toa xe, 10 trong số đó bao gồm 12 toa xe, 5 trong số đó bao gồm 440 toa xe, được nhập khẩu từ Hàn Quốc. 50 bộ chỉ có 586 toa xe với tổng chi phí là 5 triệu đô la, đã được đưa vào sử dụng vào năm 12 với việc đưa vào hoạt động của khu vực ngoại ô giữa Ayrılıkçeşme Kazlıçeşme. không thể được đưa vào phục vụ bởi vì nó không phải là. Các bộ nhận được trong năm 2013 vẫn còn nhàn rỗi trong Ga Haydarpaşa.
Kết nối Ankara giữa Marmaray và YHT
Hành khách tàu cao tốc đến từ hướng Ankara có thể sử dụng Marmaray bằng cách hạ cánh ở Gebze. Ngoài ra, một hành khách đến từ Ankara, Gebze, Pendik, Maltepe, Bostancı, Söğütlüçeşme, Bakırköy và HalkalıHọ có thể chuyển đến Marmaray bằng cách xuống xe.
Hãy là người đầu tiên nhận xét